WP Easy Mode 2.3.7 - en to th translation catalogue (171 entries)

en:  Click %s to edit your page body content. This will open the page builder in a new window.
th:  คลิก %s เพื่อแก้ไขเนื้อหาในส่วนเนื้อความของเพจของคุณ การดำเนินการนี้จะเปิดตัวสร้างเพจในหน้าต่างใหม่

en: - Select Product Dimension Units -
th: - เลือกหน่วยของขนาดผลิตภัณฑ์ -

en: - Select Product Weight Units -
th: - เลือกหน่วยของน้ำหนักผลิตภัณฑ์ -

en: - Select Store Currency -
th: - เลือกสกุลเงินของร้านค้า -

en: - Select Store Location -
th: - เลือกที่ตั้งร้านค้า -

en: - Select an industry -
th: - เลือกธุรกิจ -

en: A WordPress Site
th: เว็บไซต์ WordPress

en: A fax number that website vistors can use to send important documents.
th: หมายเลขโทรสารที่ผู้เข้าชมเว็บไซต์สามารถใช้เพื่อส่งเอกสารสำคัญ

en: A phone number that website vistors can call if they have questions.
th: หมายเลขโทรศัพท์ที่ผู้เข้าชมเว็บไซต์สามารถโทรหาได้เมื่อมีคำถาม

en: A physical address where website vistors can go to visit you in person.
th: ที่อยู่ทางกายภาพที่ผู้เข้าชมเว็บไซต์สามารถพบคุณได้

en: About Image Licenses
th: เกี่ยวกับการอนุญาตให้ใช้ภาพ

en: Add Your Social Media Profiles
th: เพิ่มโปรไฟล์โซเชียลมีเดียของคุณ

en: Address
th: ที่อยู่

en: An email address where website vistors can contact you.
th: ที่อยู่อีเมลที่ผู้เข้าชมเว็บไซต์สามารถติดต่อคุณได้

en: Are you sure you want to exit and configure WordPress on your own?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการออกและกำหนดค่า WordPress ของคุณเอง

en: Blog only
th: บล็อกเท่านั้น

en: Business / Finance / Law
th: ธุรกิจ / การเงิน / กฎหมาย

en: By
th: โดย

en: Choose a Theme
th: เลือกธีม

en: Choose a design for your website (don't worry, you can change this later)
th: เลือกการออกแบบสำหรับเว็บไซต์ของคุณ (ไม่ต้องห่วง คุณสามารถเปลี่ยนได้ในภายหลัง)

en: Choose a stylish header image for your website.
th: เลือกภาพส่วนหัวที่มีสไตล์สำหรับเว็บไซต์ของคุณ

en: Click "Learn More" to view some tips on how to customize your site with the Customizer.
th: คลิก "เรียนรู้เพิ่มเติม" เพื่อดูเคล็ดลับบางอย่างเกี่ยวกับวิธีการปรับแต่งเว็บไซต์ของคุณด้วยโปรแกรมปรับแต่ง

en: Click "Watch Video" to view a quick demonstration of how to customize your site with the Customizer.
th: คลิก "ดูวิดีโอ" เพื่อดูการสาธิตสั้นๆ ของวิธีปรับแต่งเว็บไซต์ของคุณด้วยโปรแกรมปรับแต่ง

en: Click %s to edit your header, footer, menus and more. You can also change your site style here in the Customizer area.
th: คลิก %s เพื่อแก้ไขส่วนหัว ส่วนท้าย เมนูของคุณ และอื่นๆ อีกมาก อีกทั้งคุณยังสามารถเปลี่ยนรูปแบบเว็บไซต์ของคุณได้ที่ส่วนของการปรับแต่ง

en: Close
th: ปิด

en: Collapse
th: ยุบ

en: Collapse Sidebar
th: ยุบแถบด้านข้าง

en: Color Scheme
th: โครงร่างสี

en: Colors
th: สี

en: Contact
th: ติดต่อ

en: Continue
th: ดำเนินการต่อ

en: Country
th: ประเทศ

en: Design / Art / Portfolio
th: การออกแบบ / ศิลปะ / ผลงาน

en: Editing Your Content
th: การแก้ไขเนื้อหาของคุณ

en: Editing Your Site
th: การแก้ไขเว็บไซต์ของคุณ

en: Education
th: การศึกษา

en: Email
th: อีเมล

en: Enter desktop preview mode
th: เข้าสู่โหมดดูตัวอย่างเดสก์ท็อป

en: Enter mobile preview mode
th: เข้าสู่โหมดดูตัวอย่างโทรศัพท์เคลื่อนที่

en: Enter tablet preview mode
th: เข้าสู่โหมดดูตัวอย่างแท็บเล็ต

en: Enter your email address here
th: ป้อนที่อยู่อีเมลของคุณที่นี่

en: Enter your fax number here
th: ป้อนหมายเลขโทรสารของคุณที่นี่

en: Enter your phone number here
th: ป้อนหมายเลขโทรศัพท์ของคุณที่นี่

en: Enter your street address here
th: ป้อนที่อยู่ของคุณที่นี่

en: Enter your website tagline here
th: ใส่สโลแกนเว็บไซต์ของคุณที่นี่

en: Enter your website title here
th: ใส่ชื่อเว็บไซต์ของคุณที่นี่

en: Expand Sidebar
th: ขยายแถบด้านข้าง

en: Fax Number
th: หมายเลขแฟกซ์

en: Features pre-built websites for you to customize and publish
th: คุณสมบัติของเว็บไซต์จัดทำสำเร็จเพื่อให้คุณได้ปรับแต่งรูปแบบและเผยแพร่เว็บไซต์ของคุณ

en: Get Started Quickly with WordPress
th: เริ่มต้นใช้งานด่วนด้วย WordPress

en: Has 1000s of categorized, searchable images in its image library
th: มีรูปภาพที่จัดออกเป็นหมวดหมู่มากกว่า 1,000 หมวด และสามารถหาได้โดยง่ายในไลบรารีรูปภาพ

en: Header Image
th: ภาพส่วนหัว

en: Header and Background Images
th: หัวเพจและภาพพื้นหลัง

en: Health / Beauty
th: สุขภาพ / ความงาม

en: Helping users launch their new WordPress site in just a few clicks.
th: การช่วยเหลือผู้ใช้เรียกดูเว็บไซต์ WordPress ใหม่ของตน ในเพียงไม่กี่คลิก

en: Home Services / Construction
th: บริการเกี่ยวกับบ้าน / การก่อสร้าง

en: I want to add my contact and/or social media profiles to my website.
th: ฉันต้องการเพิ่มผู้ติดต่อและ/หรือโปรไฟล์โซเชียลมีเดียลงในเว็บไซต์ของฉัน

en: I will charge sales tax seperately.
th: ฉันจะเรียกเก็บภาษีมูลค่าเพิ่มแยกต่างหาก

en: I will set prices with sales tax included.
th: ฉันจะตั้งราคาที่รวมภาษีมูลค่าเพิ่มไว้แล้ว

en: I will ship physical goods to customers.
th: ฉันจะส่งสินค้าไปให้ลูกค้า

en: If you are accepting cash, checks, or other offline payment methods, select this option.
th: หากคุณรับเงินสด เช็ค หรือวิธีการชำระเงินออฟไลน์อื่นๆ ให้เลือกตัวเลือกนี้

en: If you charge sales tax, it's important to set the tax preferences in WooCommerce. You can do this after you setup your store.
th: หากจะเรียกเก็บภาษีมูลค่าเพิ่ม คุณจะต้องกำหนดค่าภาษีใน WooCommerce โดยสามารถทำได้หลังจากที่ตั้งร้านค้าแล้ว

en: If you have existing social media profiles, select them below. Otherwise, skip this section.
th: หากคุณมีโปรไฟล์โซเชียลมีเดียอยู่แล้ว ให้เลือกที่ด้านล่าง หรือ ข้ามขั้นตอนนี้

en: Images available and licensed for use are intended for GoDaddy hosted customers only and are subject to the terms and conditions of third-party intellectual property rights. <a href="%s" target="_blank">See Terms and Conditions</a> for additional details.
th: ภาพที่มีให้และที่มีการอนุญาตสำหรับการใช้มีวัตถุประสงค์เพื่อให้ลูกค้าที่ GoDaddy โฮสต์เท่านั้น และอยู่ภายใต้ข้อตกลงและเงื่อนไขของสิทธิในทรัพย์สินทางปัญญาของบุคคลที่สาม <a href="%s" target="_blank">ดูข้อตกลงและเงื่อนไข</a> สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม

en: Images available and licensed for use are intended for our hosted customers only and are subject to the terms and conditions of third-party intellectual property rights.
th: ภาพที่มีให้และที่มีการอนุญาตสำหรับการใช้มีวัตถุประสงค์เพื่อให้ลูกค้าที่เราโฮสต์เท่านั้น และอยู่ภายใต้ข้อกำหนดและเงื่อนไขของสิทธิในทรัพย์สินทางปัญญาของบุคคลที่สาม

en: Images available and licensed for use are intended for our hosted customers only and are subject to the terms and conditions of third-party intellectual property rights. <a href="%s" target="_blank">See Terms and Conditions</a> for additional details.
th: ภาพที่มีให้และที่มีการอนุญาตสำหรับการใช้มีวัตถุประสงค์เพื่อให้ลูกค้าที่เราโฮสต์เท่านั้น และอยู่ภายใต้ข้อตกลงและเงื่อนไขของสิทธิในทรัพย์สินทางปัญญาของบุคคลที่สาม <a href="%s" target="_blank">ดูข้อตกลงและเงื่อนไข</a> สำหรับข้อมูลเพิ่มเติม

en: Includes a drag-and-drop editor to make customization easy
th: รวมถึงตัวแก้ไขแบบลากและวาง เพื่อทำให้การปรับแต่งเป็นเรื่องง่ายดาย

en: Industry
th: อุตสาหกรรม

en: Instagram
th: อินสตาแกรม

en: Installing your theme
th: กำลังติดตั้งธีมของคุณ

en: Just another WordPress site
th: อีกหนึ่งเว็บไซต์ของ WordPress

en: Klarna payments %s
th: การชำระเงินด้วย Klarna %s

en: Learn More
th: เรียนรู้เพิ่มเติม

en: Load more images
th: โหลดรูปเพิ่มเติม

[ctx: Main plugin title]
en: WP Easy Mode
th: โหมด WP แบบใช้ง่าย

[ctx: Menu title]
en: Easy Mode
th: โหมดใช้ง่าย

en: Music / Movies / Entertainment
th: ดนตรี / ภาพยนตร์ / ความบันเทิง

[ctx: Must be lowercase and use URL-safe characters]
en: board
th: บอร์ด

[ctx: Must be lowercase and use URL-safe characters]
en: channel
th: ช่องทาง

[ctx: Must be lowercase and use URL-safe characters]
en: company
th: บริษัท

[ctx: Must be lowercase and use URL-safe characters]
en: username
th: ชื่อผู้ใช้

en: Name
th: ชื่อ

en: Navigation Menus
th: เมนูนำทาง

en: Next
th: ถัดไป

en: No location sent in the request.
th: ไม่ได้ส่งตำแหน่งที่ตั้งในคำขอ

en: No thanks
th: ไม่ ขอบคุณ

en: Non-profit / Causes / Religious
th: ไม่แสวงหาผลกำไร / การสนับสนุนส่งเสริม / ศาสนา

en: Note:
th: หมายเหตุ:

en: Online Store
th: ร้านค้าออนไลน์

en: Other
th: อื่นๆ

en: Other payment options %s
th: ตัวเลือกการชำระเงินอื่นๆ %s

en: Our Quick Start Wizard is the fastest way to build your website because it:
th: ตัวช่วยสร้างการเริ่มต้นด่วน (Quick Start Wizard) ของเราเป็นวิธีที่จะช่วยสร้างเว็บไซต์ของคุณได้อย่างรวดเร็วที่สุด เนื่องจากมี:

en: PayPal
th: บัตรเครดิต หรือ PayPal

en: PayPal and Klarna Checkout
th: PayPal และ Klarna Checkout

en: PayPal and Stripe
th: PayPal และ Stripe

en: Payments
th: ชำระเงิน

en: Pets / Animals
th: สัตว์เลี้ยง / สัตว์

en: Phone Number
th: หมายเลขโทรศัพท์

en: Please tell us more about your online store.
th: โปรดบอกเราเพิ่มเติมเกี่ยวกับร้านค้าออนไลน์ของคุณ

en: Please tell us more about your website (all fields are required)
th: โปรดแจ้งให้เราทราบเพิ่มเติมเกี่ยวกับเว็บไซต์ของคุณ (ต้องกรอกฟิลด์ทั้งหมด)

en: Preview
th: ดูตัวอย่าง

en: Preview different website designs using the the left and right arrows.
th: ดูตัวอย่างการออกแบบเว็บไซต์อันหลากหลายโดยการใช้ลูกศรซ้ายและขวา

en: Previous
th: ก่อนหน้า

en: Product Dimension Units
th: หน่วยของขนาดผลิตภัณฑ์

en: Product Weight Units
th: หน่วยของน้ำหนักผลิตภัณฑ์

en: Rate (%)
th: อัตรา (%)

en: Real Estate
th: อสังหาริมทรัพย์

en: Restaurant / Food
th: ร้านอาหาร / อาหาร

en: Select
th: เลือก

en: Selecting %s will install the functionality to your website. You will still need to setup and connect your payment accounts from the WooCommerce dashboard in WordPress. If you don’t want us to install these plugins to your website, you can select "other payment" options.
th: การเลือก %s จะติดตั้งการทำงานในเว็บไซต์ของคุณ คุณยังต้องติดตั้งและเชื่อมต่อบัญชีการชำระเงินของคุณจากแดชบอร์ด WooCommerce ใน WordPress หากคุณไม่ต้องการให้เราติดตั้งปลั๊กอินเหล่านี้ลงในเว็บไซต์ ก็สามารถเลือกตัวเลือก "การชำระเงินอื่นๆ" ได้

en: Selecting Klarna Checkout provides a full checkout experience embedded on your site with Pay Now, Pay Later and Slice It.
th: การเลือก Klarna Checkout เป็นประสบการณ์ชำระเงินเต็มรูปแบบที่ฝังอยู่บนเว็บไซต์ของคุณพร้อมตัวเลือก Pay Now (จ่ายเลย), Pay Later (จ่ายภายหลัง) และ Slice It (ผ่อนจ่าย)

en: Selecting Klarna payments complements your checkout with a Klarna hosted widget located in your existing checkout which offers payment options for customers with a smooth user experience.
th: การเลือกชำระเงินด้วย Klarna จะใช้ร่วมกับการชำระเงินด้วยวิดเจ็ตที่โฮสต๋โดย Klarna ซึ่งจะอยู่ตรงจุดชำระเงินที่มีอยู่ของคุณ เป็นการเสนอทางเลือกในการชำระเงินสำหรับลูกค้าเพื่อประสบการณ์ใช้งานที่ราบรื่น

en: Selecting PayPal allows you to dynamically display PayPal, Venmo, PayPal Credit, or other local payment options in a single stack giving customers the choice to pay with their preferred option.
th: การเลือก PayPal จะช่วยให้คุณสามารถแสดง PayPal, Venmo, PayPal Credit หรือตัวเลือกการชำระเงินอื่นๆ ในท้องถิ่นได้ในคอลัมน์เดียวกัน เพื่อให้ลูกค้ามีทางเลือกที่จะชำระเงินด้วยวิธีที่ต้องการ

en: Selecting Stripe allows you to accept Visa, MasterCard, American Express, Discover, JCB, and Diners Club cards directly on your store.
th: การเลือก Stripe จะช่วยให้คุณสามารถรับบัตร Visa, MasterCard, American Express, Discover, JCB และ Diners Club ได้ในร้านค้าของคุณโดยตรง

en: Set image
th: กำหนดภาพ

en: Settings
th: การตั้งค่า

en: Shipping and Taxes
th: การจัดส่งและภาษี

en: Site Identity
th: อัตลักษณ์ของเว็บไซต์

en: Sports / Recreation
th: กีฬา / นันทนาการ

en: Start
th: เริ่มต้น

en: Start Wizard
th: เริ่มต้นใช้ตัวช่วยสร้าง

en: State
th: รัฐ

en: Step %1$s of %2$s
th: ขั้นตอนที่ %1$s จาก %2$s

en: Store Currency
th: สกุลเงินของร้านค้า

en: Store Location
th: ที่ตั้งร้านค้า

en: Store Settings
th: การตั้งค่าร้านค้า

en: Stripe and Klarna Checkout
th: Stripe และ Klarna Checkout

en: Suggested Header Images
th: ภาพส่วนหัวที่แนะนำ

en: Tagline
th: สโลแกน

en: The Customizer
th: โปรแกรมปรับแต่ง

en: The following tax rates will be imported automatically for you. You can read more about taxes in the %1$sWooCommerce documentation%2$s.
th: จะมีการอิมพอร์ตอัตราภาษีต่อไปนี้ให้คุณ คุณสามารถอ่านเพิ่มเติมเกี่ยวกับภาษีได้ใน %1$sเอกสารของ WooCommerce documentation%2$s

en: The options available in the Customizer will vary, depending on the features supported by your current theme. But most themes include these basic Customizer controls:
th: ตัวเลือกที่มีให้ในโปรแกรมปรับแต่งจะแตกต่างกันขึ้นอยู่กับคุณสมบัติที่ธีมปัจจุบันของคุณสนับสนุน แต่ธีมส่วนใหญ่จะมีการควบคุมโปรแกรมปรับแต่งเบื้อต้นเหล่านี้ไว้:

en: The title of your website appears at the top of all pages and in search results.
th: ชื่อเว็บไซต์ของคุณปรากฏอยู่ด้านบนสุดของหน้าและในผลลัพธ์การค้นหา

en: The top of the Customizer indicates the name of the active theme you’ve selected. You can change the theme at any time, but doing so will change these options and reset any customizations you might have made here.
th: ส่วนบนสุดของโปรแกรมปรับแต่งจะระบุชื่อของธีมที่ใช้อยู่ที่คุณได้เลือกไว้ คุณสามารถเปลี่ยนธีมได้ทุกเวลา แต่หากทำเช่นนั้นจะเป็นการเปลี่ยนตัวเลือกเหล่านี้ และจะรีเซ็ทการปรับแต่งใดๆ ที่คุณอาจได้ทำไว้

en: Theme
th: ธีม

en: Think of the tagline as a slogan that describes what makes your website special. It will also appear in search results.
th: นึกถึงสโลแกนในรูปแบบสโลแกนที่อธิบายว่าเว็บไซต์ของคุณมีอะไรพิเศษ มันจะปรากฏในผลลัพธ์การค้นหาด้วย

en: This could take up to 30 seconds. <strong>Do not refresh</strong> the page.
th: อาจใช้เวลาประมาณ 30 วินาที <strong>โปรดอย่ารีเฟรชเพจ</strong>

en: This will be publicly visible to your website visitors.
th: ผู้เข้าชมเว็บไซต์ของคุณจะเห็นข้อมูลนี้

en: Title
th: ชื่อเรื่อง

en: Transportation / Automotive
th: การขนส่ง / ยานยนต์

en: Travel / Hospitality / Leisure
th: การท่องเที่ยว / บริการต้อนรับ / การพักผ่อน

en: Tutorial
th: วิดีโอเรียนรู้

en: Type
th: ประเภท

en: Update your site content, layout, color scheme and more using the window to the left.
th: อัปเดตเนื้อหาบนเว็บไซต์ เค้าโครง แบบแผนชุดสี และอื่นๆ อีกมาก โดยใช้หน้าต่างทางฝั่งซ้ายมือ

en: WP Easy Mode
th: โหมด WP แบบใช้ง่าย

en: Watch Video
th: ดูวิดีโอ

en: Website + Blog
th: เว็บไซต์ + บล็อก

en: Wedding
th: การแต่งงาน

en: What type of website would you like to create?
th: คุณต้องการสร้างเว็บไซต์ประเภทใด

en: What will your website be about?
th: เว็บไซต์ของคุณจะเกี่ยวกับอะไร

en: When you've found a design you like, click Select to install it.
th: เมื่อคุณพบการออกแบบที่คุณชอบ ให้คลิก เลือก เพื่อติดตั้ง

en: When you’re happy with your changes, click <strong>Save & Publish</strong> to keep these new settings. Or, simply close the Customizer by clicking the “X” in the top left-hand corner to discard your changes.
th: เมื่อคุณพอใจกับการเปลี่ยนแปลงแล้ว ให้คลิก <strong>บันทึก & เผยแพร่</strong> เพื่อเก็บการตั้งค่าใหม่ๆ เหล่านี้ไว้ หรือเพียงแค่ปิดโปรแกรมปรับแต่งด้วยการคลิกที่ “X” ในส่วนบนสุดมุมซ้ายมือเพื่อเลิกการเปลี่ยนแปลงของคุณ

en: Where is your store based?
th: ร้านค้าของคุณ ตั้งอยู่ที่ไหน?

en: Which currency will your store use? (If your currency is not listed you can add it later.)
th: ร้านค้าของคุณใช้สกุลเงินใด (หากสกุลเงินของคุณไม่อยู่ในรายการ คุณสามารถเพิ่มเข้าไปได้ภายหลัง)

en: Which unit should be used for product dimensions?
th: หน่วยนี้ต้องการจะนำไปใช้กับขนาดของของสินค้า?

en: Which unit should be used for product weights?
th: หน่วยสำหรับน้ำหนักสินค้า?

en: Widgets
th: วิดเจ็ท

en: Yes, I will charge sales tax.
th: ใช่ ฉันจะเรียกเก็บภาษีมูลค่าเพิ่ม

en: You are now in the Customizer, a tool that enables you to make changes to your website’s appearance, and preview those changes before publishing them. We’ve created a few commonly-used pages and widgets to help you get started.
th: ตอนนี้คุณอยู่ในโปรแกรมปรับแต่ง ซึ่งเป็นเครื่องมือที่จะทำให้คุณเปลี่ยนแปลงรูปร่างเว็บไซต์ของคุณ และดูตัวอย่างการเปลี่ยนแปลงเหล่านั้นก่อนที่จะเผยแพร่ เราได้สร้างหน้าเพจและวิดเจ็ทที่ใช่กันทั่วไปเพื่อช่วยให้คุณเริ่มต้นได้

en: You can change this color scheme later.
th: คุณสามารถเปลี่ยนโครงร่างสีนี้ได้ภายหลัง

en: You can change this header image again later, or even upload a custom image from your computer.
th: คุณสามารถเปลี่ยนภาพส่วนหัวนี้ได้อีกครั้งในภายหลัง หรือแม้กระทั่งทำการอัปโหลดภาพที่กำหนดเองจากคอมพิวเตอร์ของคุณ

en: You may need to add/edit rates based on your products or business location which can be done from the tax settings screen. If in doubt, speak to an accountant.
th: คุณอาจต้องเพิ่ม/แก้ไข้อัตราภาษีตามที่ตั้งของผลิตภัณฑ์หรือธุรกิจ ซึ่งสามารถดำเนินการได้จากหน้าจอการตั้งค่าภาษี หากคุณมีข้อสงสัย โปรดพูดคุยกับฝ่ายบัญชี

en: cm
th: ซม.

en: g
th: ก.

en: in
th: นิ้ว

en: kg
th: กก.

en: lbs
th: ปอนด์

en: m
th: ม.

en: mm
th: มม.

en: oz
th: ออนซ์

en: yd
th: หลา
