WP Easy Mode 2.3.7 - en to vi translation catalogue (162 entries)

en:  Click %s to edit your page body content. This will open the page builder in a new window.
vi:  Nhấp %s để chỉnh sửa nội dung trang. Thao tác này sẽ mở Trình dựng trang trong một cửa sổ mới.

en: - Select Product Dimension Units -
vi: - Chọn Đơn vị đo kích thước sản phẩm -

en: - Select Product Weight Units -
vi: - Chọn Đơn vị tính trọng lượng của sản phẩm -

en: - Select Store Currency -
vi: - Chọn loại tiền tệ của cửa hàng -

en: - Select Store Location -
vi: - Chọn Vị trí cửa hàng -

en: - Select an industry -
vi: - Chọn một lĩnh vực -

en: A WordPress Site
vi: Một trang WordPress

en: A fax number that website vistors can use to send important documents.
vi: Số fax mà khách truy cập trang có thể sử dụng để gửi những tài liệu quan trọng.

en: A phone number that website vistors can call if they have questions.
vi: Số điện thoại mà khách truy cập trang có thể gọi nếu họ có thắc mắc.

en: A physical address where website vistors can go to visit you in person.
vi: Địa chỉ thực tế mà khách truy cập trang có thể đến để gặp bạn trực tiếp.

en: About Image Licenses
vi: Về Cấp phép của hình ảnh

en: Add Your Social Media Profiles
vi: Thêm hồ sơ Phương tiện truyền thông xã hội

en: Address
vi: Địa chỉ

en: An email address where website vistors can contact you.
vi: Địa chỉ email mà khách truy cập trang có thể sử dụng để liên hệ với bạn.

en: Are you sure you want to exit and configure WordPress on your own?
vi: Bạn có chắc chắn muốn thoát và tự mình cấu hình WordPress không?

en: Blog only
vi: Chỉ blog

en: Business / Finance / Law
vi: Doanh nghiệp / Tài chính / Luật

en: By
vi: Tác giả

en: Choose a Theme
vi: Chọn một chủ đề

en: Choose a design for your website (don't worry, you can change this later)
vi: Chọn một thiết kế cho trang web của bạn (đừng lo, bạn có thể thay đổi phần này về sau)

en: Choose a stylish header image for your website.
vi: Chọn hình ảnh tiêu đề phong cách cho website của bạn.

en: Click "Learn More" to view some tips on how to customize your site with the Customizer.
vi: Nhấp vào "Tìm hiểu thêm" để xem một số mẹo liên quan đến cách tùy chỉnh website của bạn với Công cụ tùy chỉnh.

en: Click "Watch Video" to view a quick demonstration of how to customize your site with the Customizer.
vi: Nhấp vào "Xem Video" để xem phần trình diễn nhanh cách tùy chỉnh trang của bạn với Công cụ tùy chỉnh.

en: Click %s to edit your header, footer, menus and more. You can also change your site style here in the Customizer area.
vi: Nhấp %s để chỉnh sửa tiêu đề, chân trang, menu và nhiều hơn nữa. Bạn cũng có thể thay đổi kiểu cho trang ở đây trong phần Tùy chỉnh.

en: Close
vi: Đóng

en: Collapse
vi: Sập

en: Collapse Sidebar
vi: Thu gọn thanh bên

en: Color Scheme
vi: Sơ đồ màu

en: Colors
vi: Màu sắc

en: Contact
vi: Liên hệ

en: Continue
vi: Tiếp tục

en: Country
vi: Quốc gia

en: Design / Art / Portfolio
vi: Thiết kế / Nghệ thuật / Danh mục đầu tư

en: Editing Your Content
vi: Chỉnh sửa nội dung của bạn

en: Editing Your Site
vi: Chỉnh sửa trang web của bạn

en: Education
vi: Giáo dục

en: Enter desktop preview mode
vi: Nhập chế độ xem trước trên máy tính để bàn

en: Enter mobile preview mode
vi: Nhập chế độ xem trước trên di động

en: Enter tablet preview mode
vi: Nhập chế độ xem trước trên máy tính bảng

en: Enter your email address here
vi: Nhập địa chỉ email của bạn ở đây

en: Enter your fax number here
vi: Nhập số fax của bạn ở đây

en: Enter your phone number here
vi: Nhập số điện thoại của bạn ở đây

en: Enter your street address here
vi: Nhập địa chỉ đường phố của bạn ở đây

en: Enter your website tagline here
vi: Nhập câu khẩu hiệu của trang web ở đây

en: Enter your website title here
vi: Nhập tiêu đề trang web ở đây

en: Expand Sidebar
vi: Mở rộng thanh bên

en: Fax Number
vi: Số fax

en: Features pre-built websites for you to customize and publish
vi: Cung cấp các website dựng sẵn để bạn tối ưu hóa và xuất bản

en: Get Started Quickly with WordPress
vi: Bắt đầu nhanh chóng với WordPress

en: Has 1000s of categorized, searchable images in its image library
vi: Có 1000 hình ảnh được phân nhóm và có thể tìm kiếm được trong thư viện

en: Header Image
vi: Ảnh đầu mục

en: Header and Background Images
vi: Đầu trang và ảnh nền

en: Health / Beauty
vi: Sức khỏe / Sắc đẹp

en: Helping users launch their new WordPress site in just a few clicks.
vi: Giúp người dùng khởi chạy trang WordPress mới của họ với chỉ vài cú nhấp chuột.

en: Home Services / Construction
vi: Các dịch vụ tiện ích tại gia / Xây dựng

en: I want to add my contact and/or social media profiles to my website.
vi: Tôi muốn thêm thông tin liên hệ và/hoặc các hồ sơ Phương tiện xã hội cho website của bạn.

en: I will charge sales tax seperately.
vi: Tôi sẽ thu thuế môn bài riêng.

en: I will set prices with sales tax included.
vi: Tôi sẽ cài đặt giá có bao gồm thuế môn bài.

en: I will ship physical goods to customers.
vi: Tôi sẽ giao sản phẩm vật lý cho khách hàng.

en: If you are accepting cash, checks, or other offline payment methods, select this option.
vi: Nếu bạn chấp nhận tiền mặt, séc hay các phương pháp thanh toán ngoại tuyến khác, hãy chọn tùy chọn này.

en: If you charge sales tax, it's important to set the tax preferences in WooCommerce. You can do this after you setup your store.
vi: Nếu thu tiền thuế môn bài, bạn hãy cài đặt tùy chọn thuế trong WooCommerce. Bạn có thể thực hiện tao tác này sau khi cài đặt cửa hàng của mình.

en: If you have existing social media profiles, select them below. Otherwise, skip this section.
vi: Nếu có hồ sơ Phương tiện truyền thông xã hội, hãy chọn chúng bên dưới. Nếu không, vui lòng bỏ qua phần này.

en: Images available and licensed for use are intended for GoDaddy hosted customers only and are subject to the terms and conditions of third-party intellectual property rights. <a href="%s" target="_blank">See Terms and Conditions</a> for additional details.
vi: Hình ảnh khả dụng và được cấp phép sử dụng chỉ được dùng cho các khách hàng được lưu trữ của Godaddy và phải tuân theo các điều khoản và điều kiện của quyền sở hữu trí tuệ thuộc bên thứ ba. <a href="%s" target="_blank">Xem các điều khoản và điều kiện</a> để biết thêm thông tin bổ sung.

en: Images available and licensed for use are intended for our hosted customers only and are subject to the terms and conditions of third-party intellectual property rights.
vi: Hình ảnh khả dụng và được cấp phép sử dụng chỉ được dùng cho các khách hàng được lưu trữ của chúng tôi và phải tuân theo các điều khoản và điều kiện của quyền sở hữu trí tuệ thuộc bên thứ ba.

en: Images available and licensed for use are intended for our hosted customers only and are subject to the terms and conditions of third-party intellectual property rights. <a href="%s" target="_blank">See Terms and Conditions</a> for additional details.
vi: Hình ảnh khả dụng và được cấp phép sử dụng chỉ được dùng cho các khách hàng được lưu trữ của Godaddy và phải tuân theo các điều khoản và điều kiện của quyền sở hữu trí tuệ thuộc bên thứ ba. <a href="%s" target="_blank">Xem các điều khoản và điều kiện</a> để biết thêm thông tin bổ sung.

en: Includes a drag-and-drop editor to make customization easy
vi: Kèm theo một trình soạn thảo kéo và thả để làm cho quá trình tối ưu hóa trở nên đơn giản

en: Industry
vi: Công nghiệp

en: Installing your theme
vi: Cài đặt giao diện của bạn

en: Just another WordPress site
vi: Chỉ là một trang WordPress khác

en: Klarna Checkout %s
vi: Thanh toán Klarna %s

en: Klarna payments %s
vi: Phương thức thanh toán Klarna %s

en: Learn More
vi: Tìm hiểu thêm

en: Load more images
vi: Tải ảnh khác

[ctx: Main plugin title]
en: WP Easy Mode
vi: Chế độ WP đơn giản

[ctx: Menu title]
en: Easy Mode
vi: Chế độ đơn giản

en: Music / Movies / Entertainment
vi: Âm nhạc / Phim ảnh / Giải trí

[ctx: Must be lowercase and use URL-safe characters]
en: board
vi: bảng

[ctx: Must be lowercase and use URL-safe characters]
en: channel
vi: kênh

[ctx: Must be lowercase and use URL-safe characters]
en: company
vi: công ty

[ctx: Must be lowercase and use URL-safe characters]
en: username
vi: tên người dùng

en: Name
vi: Tên

en: Navigation Menus
vi: Menu điều hướng

en: Next
vi: Kế tiếp

en: No location sent in the request.
vi: Không có địa điểm nào được gửi trong yêu cầu.

en: No thanks
vi: Không, cảm ơn

en: Non-profit / Causes / Religious
vi: Phi lợi nhuận / Từ thiện / Tôn giáo

en: Note:
vi: Lưu ý:

en: Online Store
vi: Cửa hàng trực tuyến

en: Other
vi: Khác

en: Other payment options %s
vi: Các tùy chọn thanh toán khác %s

en: Our Quick Start Wizard is the fastest way to build your website because it:
vi: Trình hướng dẫn bắt đầu nhanh của chúng tôi là cách nhanh nhất để xây dựng website của bạn vì nó:

en: PayPal and Klarna Checkout
vi: Thanh toán PayPal và Klarna

en: PayPal and Stripe
vi: PayPal và Stripe

en: Payments
vi: Thanh toán

en: Pets / Animals
vi: Vật nuôi/Động vật

en: Phone Number
vi: Số điện thoại

en: Please tell us more about your online store.
vi: Vui lòng cho chúng tôi biết thêm về cửa hàng trực tuyến của bạn.

en: Please tell us more about your website (all fields are required)
vi: Hãy giới thiệu thêm với chúng tôi về trang web của bạn (tất cả các trường đều bắt buộc)

en: Preview
vi: Xem trước

en: Preview different website designs using the the left and right arrows.
vi: Xem trước các thiết kế website khác nhau sử dụng các mũi tên trái và mũi tên phải.

en: Previous
vi: Trước

en: Product Dimension Units
vi: Đơn vị đo kích thước sản phẩm

en: Product Weight Units
vi: Đơn vị tính trọng lượng của sản phẩm

en: Rate (%)
vi: Tỉ lệ (%)

en: Real Estate
vi: Bất động sản

en: Restaurant / Food
vi: Nhà hàng / Thực phẩm

en: Select
vi: Chọn

en: Selecting %s will install the functionality to your website. You will still need to setup and connect your payment accounts from the WooCommerce dashboard in WordPress. If you don’t want us to install these plugins to your website, you can select "other payment" options.
vi: Việc lựa chọn %s sẽ cài đặt chức năng cho website của bạn. Bạn sẽ vẫn cần cài đặt và kết nối các tài khoản thanh toán của bạn từ bảng điều khiển WooCommerce trong WordPress. Nếu bạn không muốn chúng tôi cài đặt trình cắm này cho website của bạn, bạn có thể chọn các tùy chọn "thanh toán khác".

en: Selecting Klarna Checkout provides a full checkout experience embedded on your site with Pay Now, Pay Later and Slice It.
vi: Việc chọn Thanh toán Klarna sẽ cung cấp một trải nghiệm thanh toán đầy đủ được nhúng trên trang của bạn với Pay Now, Pay Later và Slice It.

en: Selecting Klarna payments complements your checkout with a Klarna hosted widget located in your existing checkout which offers payment options for customers with a smooth user experience.
vi: Việc lựa chọn các phương thức thanh toán Klarna sẽ giúp thêm widget được lưu trữ bởi Klarna trong thanh toán hiện có của bạn mà sẽ mang đến tùy chọn thanh toán với trải nghiệm người dùng trơn chu cho khách hàng.

en: Selecting PayPal allows you to dynamically display PayPal, Venmo, PayPal Credit, or other local payment options in a single stack giving customers the choice to pay with their preferred option.
vi: Việc chọn PayPal sẽ cho phép bạn có thể hiển thị PayPal, Venmo, PayPal Credit hay các tùy chọn thanh toán địa phương khác trên cùng một cột để cung cấp cho khách hàng lựa chọn thanh toán với phương thức họ mong muốn.

en: Selecting Stripe allows you to accept Visa, MasterCard, American Express, Discover, JCB, and Diners Club cards directly on your store.
vi: Việc chọn Stripe sẽ cho phép bạn chấp nhận các thẻ Visa, MasterCard, American Express, Discover, JCB, và Diners Club trực tiếp trên cửa hàng của bạn.

en: Set image
vi: Đặt hình ảnh

en: Settings
vi: Thiết lập

en: Shipping and Taxes
vi: Giao hàng và thuế

en: Site Identity
vi: Định danh trang

en: Sports / Recreation
vi: Thể thao / Tiêu khiển

en: Start
vi: Khởi đầu

en: Start Wizard
vi: Trình hướng dẫn Bắt đầu

en: State
vi: Bang

en: Step %1$s of %2$s
vi: Bước %1$s trên %2$s

en: Store Currency
vi: Loại tiền tệ của cửa hàng

en: Store Location
vi: Vị trí cửa hàng

en: Store Settings
vi: Cài đặt của cửa hàng

en: Stripe and Klarna Checkout
vi: Thanh toán Stripe và Klarna

en: Suggested Header Images
vi: Các Hình ảnh Tiêu đề Đề xuất

en: Tagline
vi: Câu khẩu hiệu

en: The Customizer
vi: Công cụ tùy chỉnh

en: The following tax rates will be imported automatically for you. You can read more about taxes in the %1$sWooCommerce documentation%2$s.
vi: Mức thuế dưới đây sẽ được nhập tự động cho bạn. Bạn có thể đọc thêm về thuế trong %1$stài liệu WooCommerce%2$s.

en: The options available in the Customizer will vary, depending on the features supported by your current theme. But most themes include these basic Customizer controls:
vi: Những tùy chọn hiện có trong Công cụ tùy chỉnh sẽ thay đổi tùy thuộc vào các tính năng mà chủ đề hiện tại của bạn hỗ trợ. Nhưng hầu hết các chủ đề đều có các nút điều khiển cơ bản sau trong Công cụ tùy chỉnh:

en: The title of your website appears at the top of all pages and in search results.
vi: Tiêu đề trang web của bạn xuất hiện ở phía trên cùng tất cả các trang và trong các kết quả tìm kiếm.

en: The top of the Customizer indicates the name of the active theme you’ve selected. You can change the theme at any time, but doing so will change these options and reset any customizations you might have made here.
vi: Phần đầu Công cụ tùy chỉnh cho biết tên của chủ đề hiện hoạt mà bạn đã lựa chọn. Bạn có thể thay đổi chủ đề này bất kỳ lúc nào, nhưng làm vậy sẽ làm thay đổi những tùy chọn này và đặt lại bất kỳ tùy chỉnh nào mà bạn đã thực hiện ở đây.

en: Theme
vi: Giao diện

en: Think of the tagline as a slogan that describes what makes your website special. It will also appear in search results.
vi: Hãy nghĩ về câu khẩu hiệu giống như là một tuyên ngôn khiến cho trang web của bạn trở nên đặc biệt. Nó cũng xuất hiện trong các kết quả tìm kiếm.

en: This could take up to 30 seconds. <strong>Do not refresh</strong> the page.
vi: Việc này có thể mất tối đa 30 giây. <strong>Không làm mới</strong> trang.

en: This will be publicly visible to your website visitors.
vi: Thông tin này sẽ được hiển thị công khai cho khách truy cập website của bạn.

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Transportation / Automotive
vi: Vận tải / Ô tô

en: Travel / Hospitality / Leisure
vi: Du lịch / Dịch vụ lưu trú / Giải trí

en: Tutorial
vi: Hướng dẫn

en: Type
vi: Loại

en: Update your site content, layout, color scheme and more using the window to the left.
vi: Cập nhật nội dung trang, bố cục, sơ đồ màu và nhiều hơn nữa bằng cách sử dụng cửa sổ ở bên trái.

en: WP Easy Mode
vi: Chế độ WP đơn giản

en: Watch Video
vi: Xem video

en: Wedding
vi: Lễ cưới

en: What type of website would you like to create?
vi: Bạn muốn tạo loại website nào?

en: What will your website be about?
vi: Nội dung trang web của bạn đề cập đến lĩnh vực gì?

en: When you've found a design you like, click Select to install it.
vi: Khi bạn tìm thấy một thiết kế mà bạn thích, hãy nhấp Chọn để cài đặt nó.

en: When you’re happy with your changes, click <strong>Save & Publish</strong> to keep these new settings. Or, simply close the Customizer by clicking the “X” in the top left-hand corner to discard your changes.
vi: Khi bạn đã hài lòng với những thay đổi của mình, hãy nhấp <strong>Lưu & Xuất bản</strong> để giữ lại phần thiết lập mới này. Hoặc chỉ cần đóng Công cụ tùy chỉnh bằng cách nhấp vào dấu "X" ở góc trên cùng bên tay trái để loại bỏ những thay đổi của bạn.

en: Where is your store based?
vi: Vị trí cửa hàng của bạn?

en: Which currency will your store use? (If your currency is not listed you can add it later.)
vi: Cửa hàng của bạn sẽ sử dụng loại tiền tệ nào? (Nếu tiền tệ của bạn không được liệt kê, bạn có thể thêm sau.)

en: Which unit should be used for product dimensions?
vi: Những đơn vị nên được sử dụng cho chiều dài sản phẩm?

en: Which unit should be used for product weights?
vi: Những đơn vị nên được sử dụng cho trọng lượng sản phẩm?

en: Widgets
vi: Widget

en: Yes, I will charge sales tax.
vi: Vâng, tôi sẽ thu thuế môn bài.

en: You are now in the Customizer, a tool that enables you to make changes to your website’s appearance, and preview those changes before publishing them. We’ve created a few commonly-used pages and widgets to help you get started.
vi: Hiện bạn đang ở trong Công cụ tùy chỉnh, một công cụ cho phép bạn thực hiện những thay đổi đối với giao diện trang web của bạn và xem trước những thay đổi này trước khi xuất bản chúng. Chúng tôi vừa tạo một số trang và widget hay dùng để giúp bạn bắt đầu.

en: You can change this color scheme later.
vi: Bạn có thể thay đổi sơ đồ màu này sau.

en: You can change this header image again later, or even upload a custom image from your computer.
vi: Bạn có thể thay đổi hình ảnh tiêu đề này lại sau đó, hoặc thậm chí tải lên một hình ảnh tùy chỉnh từ máy tính của bạn.

en: You may need to add/edit rates based on your products or business location which can be done from the tax settings screen. If in doubt, speak to an accountant.
vi: Bạn có thể cần thêm/chỉnh sửa mức phí dựa trên sản phẩm hay địa điểm kinh doanh mà có thể được thực hiện từ màn hình cài đặt thuế. Nếu nghi ngờ, hãy tham khảo với kế toán.

en: in
vi: insơ

en: lbs
vi: pound

en: yd
vi: thước Anh
